Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 192
    Trích dẫn Gửi bởi tèo nguyễn
    bạn có thể hướng dẫn từng bước đc k.
    Flash your phone1. Install "Windows Device Recovery Tool" http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkID=525569
    2. Download the firmware form this site only the ffu.3. And now open CMD as administrator4. Typ "cd C:\Program Files (x86)\Microsoft Care Suite\Windows Device Recovery Tool"
    32 bit pc "cd C:\Program Files\Microsoft Care Suite\Windows Device Recovery Tool"
    5. Connect now your phone to your pc6. Typ in cmd "thor2 -mode uefiflash -ffufile "C:\the location of the ffu\file name.ffu" -do_full_nvi_update -do_factory_reset"7. Wait now until your phone gives a green screen8. Typ now in cmd "thor2 -mode rnd -bootnormalmode"
    trang đó có mà bạn opo28:

Trích dẫn Gửi bởi tommyphany
    Edge mình mở 8 tab genk mở ra đọc, ko đóng, ra nhắn tin, cầm máy chạy ra đường 15p về vẫn còn :rofl:
    của mh sao mở được 6 tab.mở ứng dụng khác thì mất ứng dụng khác

bác up room mới bằng phần mềm gì vậy, lumia 730 của t sao cái Nokia care suite nó không nhận nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi cuoi_16
    đa nhiệm của các bác đc bao nhiêu tap
    cái quan trọng là nó ko load lại là đc , chứ nhiều mà cứ load cũng như ko thui

_mình lên từ 8.1 update2, rồi Advi.. sau đó lên 107
    _xóa bớt game nặng, Reset phát ( đa số game Online ) để đồng bộ nhanh hơn khi upgrade lên 107...
    _up hết mặc định của 107 xong check tiếp Update ra 164...
    _mìh dùng L730, lên 164 thấy Máy Tốt.
    _tắt ứng dụng ngầm sau đó, thiếu Chạm hay j j thì cứ tìm app ( Sys... K nhớ rõ ) tải về cái mình cần sẽ ra trong Phần Tiện Ích.
    _Túm lại : Đẹp.gọn.Edge cà lăm.Pin cải thiện.Kết nối Usb/Mouse k ra.Vài ứng dụng (zalo...) không ẩn thanh.
    ĐỒNG Ý QUAN ĐIỂM BẠN...CẢI THIỆN LÊN CHỨ KHÔNG XUỐNG ( DÙ KHÔNG GÌ TUYỆT ĐỐI )

Mình dùng rom VN 30007, build 164 và thấy hoàn toàn hài lòng, không bị lỗi nào như thớt cả, trừ mấy cái lỗi kinh điển của MS thì phải chờ thôi. Cho mình lựa chọn thứ 4: không cần thử. Cũng chúc mừng thớt tìm được lí tưởng cho chiếc 730 của mình opo28:

tưởng có firmware ms, tưởng có gì đặc biệt ở đây :rofl: thôi dùng rom VN cho lành :rofl:

cũng xài rom nước ngoài đây :v firmware cao hơn :v mỗi tội k biết nước nào :rofl:

Trích dẫn Gửi bởi vũ huy chiến
    bác up room mới bằng phần mềm gì vậy, lumia 730 của t sao cái Nokia care suite nó không nhận nhỉ
    bác vào trang trong bài đi, có hướng dẫn opo67:

Trích dẫn Gửi bởi cuoi_16
    chưa thử nhưng mh thấy room vn hiện tại của mh ok.không lỗi gì.chỉ tiếc là không có rung khj nhận cuộc gọi như Đá Đỏ
    win10 là có rung khi ng ta nhận rồi cần gì redstone.

Trang 2 của 20 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối