Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Sạc nhanh trên Lumia 950

Cho mình hỏi các bác xài Lumia 950 về khoản sạc pin. Đọc cấu hình máy mình thấy có phần sạc nhanh. Bữa h theo dõi máy sạc thì lúc sạc 1 tiếng 30' là đầy, lúc thì 2 tiếng có khi hơn 1 tí. Vậy cuối cùng làm sao để nó sạc nhanh ?? Hay là máy có vấn đề gì ?

1h30p nhé coi lại ổ cắm của bạn á , nếu như có công tắc ổ cắm thỳ bật công tắc trước r mơi gym sạc bữa t cũn bị vấn đề với ổ cắm nè y như bn lun lúc đầu cũng 1h30 canh đàng hoàng lúc sau cũn bị vậy tưởng hư ai ngờ cái ổ cắm có vấn đề

1 là xem lại ổ cắm điện
    2 là khi pin con từ 15-20% thì sạc thì gần 1h30' đầy rồi. Còn dưới 10% hoặc để cạn pin thì lâu hơn đấy (không nên để xảy ra).
    kinh nghiệm của mình là thế.

hỗ trợ sạc nhanh. thông tin đưa ra là trong đk lí tưởng.
    trong đk dùng bình thường thì lâu hơn chút. trường hợp bạn vừa dùng vừa sạc hay để ứng dụng chạy ngầm, khu vực nóng dẫn đến nóng pin đều làm kéo dài thời gian sạc. còn nếu máy bạn bình thường sai số không quá lớn thì có thể chấp nhận đc. nếu quá lâu thì bạn nên mang đi bảo hành. vẫn còn thừa thời gian bảo hành mà

Mình để pin cỡ 10% thì sạc tầm 2 tiếng. opo57:

Trích dẫn Gửi bởi Minhsuke94
    1 là xem lại ổ cắm điện
    2 là khi pin con từ 15-20% thì sạc thì gần 1h30' đầy rồi. Còn dưới 10% hoặc để cạn pin thì lâu hơn đấy (không nên để xảy ra).
    kinh nghiệm của mình là thế.

Trích dẫn Gửi bởi quocthang0911
    1h30p nhé coi lại ổ cắm của bạn á , nếu như có công tắc ổ cắm thỳ bật công tắc trước r mơi gym sạc bữa t cũn bị vấn đề với ổ cắm nè y như bn lun lúc đầu cũng 1h30 canh đàng hoàng lúc sau cũn bị vậy tưởng hư ai ngờ cái ổ cắm có vấn đề
    Mình ko biết. Thấy ổ cắm bình thường. Lúc cắm sạc thì không chạy ứng dụng gì cả. Cũng tắt wifi các thứ

bn thử sài ổ cắm khác thử đi cắm củ vào ổ cắm trước nha r mới cắm vô dt , t sạc từ tắt nguồn lên 100% 1h40p trở lại thoy à

bạn không thấy ổ cắm nó bình thường đc đâu ^^ ổ cắm nhà t chưa bật công tắc mà điện chạy 1 bên r á bữa lấy bút thử điện thử

L950XL sạc 1h30p đầy.

Đây là kinh nghiệm:
    1) Xài đến 10% nên sạc ngay
    2) Ghim cáp của củ sạc vào cổng Type C đt trước rồi cắm vào ổ điện, chú ý làm theo thứ tự.
    Lưu ý trong quá trình sạc nhanh máy hơi nóng.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối