Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 15 của 15
    Trích dẫn Gửi bởi hoivuth
    Mình đang dùng 950 bản 2 sim.
    - Tap tap nhạy, 99% ăn ngay.
    - Quét mống mắt nhạy, 95% ăn ngay, chú ý cự ly và góc độ cam hồng ngoại.
    - Cam: Không chê vào đâu đc, một số máy cam cũng đẹp, xem nịnh mắt, nhưng đưa vào PC room lên thì ngửi khói Lumia 950 hết.
    - Các điểm khác: Không phàn nàn nhiều, mỗi tội quả pin 3k mà gánh cái màn hình 2k và con chip 808 thì hơi đuối, mình phải sạc ít nhất 2 lần/ ngày. Dùng continum thì nó là dock sạc luôn rồi nên ko tính.
    Một số bác có chút than phiền về bản VN, em chưa rõ thực hư nhưng có cảm giác bản phân phối tại VN mình có chất lượng hoàn thiện kém hơn, đỉnh nhất là bản EU (có lẽ là do mình đang dùng bản này opo28: ).
    Thích nhất là 2 sim, cơ mà VN không có rồi opo12:

Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Ngọc Dũng
    1. Double Tap nhạy, tuy nhiên nếu bạn dùng kình cường lực thì lực gõ bạn phải mạnh lên thì nó mới nhạy,
    2. Quét Mống Mắt chậm, tạm chậm nhận đc, tuy nhiên bạn cần phải dạy cho nó học mắt của bạn mỗi khi quét không được vào Sign-In -> Improve Recogination
    3. Camera rất nhạy, mở là chạy
    4. Danh bạ sài tốt, tìm kiếm ổn
    5. Thời lượng pin trung bình, chơi game nhiều hay nóng máy
    6. Một số app như FB, Messenger vẫn rất lỗi....
    Facebook thì mình dùng Edge rồi nên cũng chưa lăn tăn lắm, pin một ngày bác sạc mấy lần ạ opo28:

Trích dẫn Gửi bởi SKYNET_Bird
    Facebook thì mình dùng Edge rồi nên cũng chưa lăn tăn lắm, pin một ngày bác sạc mấy lần ạ opo28:
    Một ngày mình sạc 1 lần bạn à, sài từ sáng 100% đến 22h còn khoảng 30%. Nhu cầu của mình chủ yếu là chụp ảnh và chơi Subway Sufters.
    Một vấn đề của máy chĩnh hãng ở VN là nó ko có chức năng Reset Protection, máy xách tay có không mình không biết, vào Security -> Find My Phone sẽ thấy chức năng này. Rất hữu ích khi không ai Reset đc điện thoại của mình, ko biết cắm vào máy tính chạy Windows Recovery Tools có đc ko opo28:

Quét mống mắt nhạy đáng kinh ngạc, trời xẩm tối hay đeo kính cũng ok
    Double tap như các máy khác ( mình dùng tới 4 con 1520 và thấy 2 máy tương đương)
    Pin thì cũng đc 1 ngày. Vì xạc nhanh nên không để ý.
    Camera ngon.
    Ạpp thì cùi khỏi bàn. Chỉ dùng trên ipad, đt chỉ nghe gọi, chụp hình, lôi ra coi giờ...

quét mống mắt phải đưa ngang tầm mắt mới nhanh,tap tap dùng lực mạng chút srx nhạy hơn ,camera thì auto ngon nhưng không thấy chụp toàn cảnh.......chỉnh tay thì trình chụp tôi cùi quá thấy thua auto luôn .pin oncreen suốt ngày sạc 2lan (950 xl)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12