Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Dùng rom cook cho sướng,có cook 7.8 đó bạn

Trích dẫn Gửi bởi MrDualCore
    Hoàn thành update không báo lỗi gì hết. Khởi động lên đến chữ HTC là treo cứng. Làm thế nào đây các bác ? chả nhẽ đi up lại opo61:
    Vấn để này nhiều người vẫn không chịu hiểu ra nhỉ, cái cách update bằng .cab đó thực ra có khác gì rom cook đâu hộ lấy cái os mới từ các bản rom trên Navi của Lumia hoặc tử leak ra cook vào rom cũng như gói lại Cab để chúng ta update. Cách này thì chỉ dùng cho máy nào không có hỗ trợ HSPL hay rom cook thôi còn các máy có thể up rom cook thì tại sao phải khổ vậy rồi than lỗi opo61:

Trích dẫn Gửi bởi MrDualCore
    Tình hình là sau khi dùng SE (seven eighter) up lên 7.8 ngon lành cành đào, không bị lỗi gì hết. Nhưng khi khởi động lên dùng thì một số chương trình không dùng được. Như gọi, tin nhắn, wifi, 3g, about ..... vào là nó bật ngược trở lại màn hình ngoài. Máy vẫn dùng bình thường, nhận cuộc gọi, tin nhắn được nhưng không quay số được ...... Đã fatory reset rồi mà vẫn không hết. Các bác cao thủ giúp em với ............
    ps: đã HSPL 2.5 rồi .
    Tình hình là mình cũng bị bệnh giống bác này khi up lên 7.8 qua tool : không vào tin nhắn được , reset ko đc, wifi ko đc, ..., Chủ thớt sủa lỗi được chưa hellp mình với... Đã up lại qua zune nhưng cũng chịu...hjx

Mình là theo cách bác Thái bày đóa. bạn dùng titan ATT ah? download ROM ship EU boot 2.5 dùng GC up lên. sau đó HSPL rồi GC rom cook là ngon lành cành đào ah!

Thân!

Mình mới up bằng SE không lỗi lầm gì cả..........bạn về ROM ship rồi lên lại xem.....

Trích dẫn Gửi bởi ntngoc1088
    Mình mới up bằng SE không lỗi lầm gì cả..........bạn về ROM ship rồi lên lại xem.....
    Rom ship rồi cũng vậy thui bạn ah! mấy con ATT nó hay bị thế. Tốt nhất là up qua ROM EU dùng ngon lành hết!

Trích dẫn Gửi bởi anhthai
    Tốt nhất là HSPL rồi up rom cook 7.8 có full unlock cho khỏe.
    Sorry bác cho em hỏi ngu 1 tí. Rom cook 7.8 và rom stock 7.8 là sao bác hướng dẫn dùm em chút

Trích dẫn Gửi bởi atula275
    Sorry bác cho em hỏi ngu 1 tí. Rom cook 7.8 và rom stock 7.8 là sao bác hướng dẫn dùm em chút
    Rom cook là rom custom tức là đã được chỉnh sửa thêm bớt (HSPL mới up được nha). Còn rom stock là rom gốc của nhà sản xuất. Theo mình biết là thế. có gì thì bạn hỏi thêm admin anhthai ấy!

Thân!

Chủ thớt cho em hỏi tí nhé, em lên 7.8 = SE cũng bị như bác, thế mình quay lại 7.5 băng rom ship của nhà mạng at&t dc không bác, vì lúc up lên 7.8 em không backup lại, đau lòng quá bác ơi, đang sài ngon lành thì up giờ ức chế chịu không nổi, hic , bác nào cao tay giup em với.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12