Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi umbalaxibua2811
    Chẳng là mình muốn mua một cái máy tính để làm việc, chơi bời. Và đích đến của mình là chiếc Surface Pro 3 viết tắt là SPr3 vừa lap vừa tablet.
    Mình đến một cửa hàng lớn chuyên phân phối điện thoại và thiết bị di động lớn của Việt Nam "mà mình xin dấu tên" để hỏi. Ban đầu mình hỏi Macbook air Core i5 Ram-4Gb-128SSD. Đến khi mình hỏi SPr3 cấu hình tương đương. Bạn bán Laptop ngạc nhiên hỏi là cái gì ? của hãng nào ? Mình đớ người 1 lúc nhưng vẫn trả lời là SPr3 của hãng Microsoft.
    Anh laptop kêu ngay anh bán hàng Lumia đại diện M$ hỏi, mình thấy thấp thoáng trong túi anh đại diện M$ là cái iP6 plus. Và anh ấy cũng hỏi là cái gì ? Của hãng nào ? Bổ ngữa tập 2.
    Anh bán Laptop nói "Em nên mua Macbook cho nó có thương hiệu và nó cũng cài Window đc". Bổ ngữa tập 3. Như vậy M$ là một hãng vô danh, ko tên tuổi.
    Nói đoạn anh quản lí ra và hỏi. Mình nói tên sản phẩm anh ý cũng nói ko biết, ngỡ như vừa nói hớ anh nói chắc bên anh ko có hàng đó. Bổ ngữa toàn tập.
    Có thể ko có đi, nhưng bán hàng thiết bị di động cũng phải trang bị những kiến thức tối thiểu đó chứ.
    Mình ở Huế nhé.
    Tại SPr3 nó ko được phân phối chính thức tại việt nam

ae nào cho cái link hướng dẫn cài lại win cho SPr3 với. không biết bị lỗi gì mà máy cấu hình như SFr3 chạy file excel 150k dòng không nỗi.toàn bị treo khi fillter.

Thím ở Huế chỗ nào mà hỏi ko biết ? Bựa v

Trích dẫn Gửi bởi xmrduyanhx
    ae nào cho cái link hướng dẫn cài lại win cho SPr3 với. không biết bị lỗi gì mà máy cấu hình như SFr3 chạy file excel 150k dòng không nỗi.toàn bị treo khi fillter.
    Thường thì vào settings chọn recovery lại thôi chứ cài lại win nó mất bản quyền

Mừng quá các tình yêu. Mình sắp có SPr4 bản i5 Ram 4Gb 128Gb. Tại thik cover màu xanh nên ko lấy cover có vân tay màu đen. Dù giá 2 cái là giống nhau. M nhờ ng nhà mua rồi xách tay về opo17:opo20:opo07: mừng rớt nước mắt

Mấy cửa hàng lớn thuê nhân viên kỹ thuật chán lắm, hôm nọ cái máy tính bàn cổ lỗ sĩ của mình bị chạm chân cpu gì đấy không bật lên được, đưa ra một cửa hàng sửa chữa máy tính lớn nằm ngày mặt đường, vào nhân viên mặc đồng phục tiếp đón rất hoành tráng. Vào nó ghi sđt lại để đó nói mai hoặc một nó sẽ báo bệnh báo giá, chờ cả tuần không thấy ra hỏi nó mới lôi máy tính ra xem, nó cắm nguồn vào bật không lên phán luôn hư main rồi anh ạ,opo02:ko sửa được đâu! Vác về qua cái anh cài win dạo vỉa hè đưa vào cho anh coi anh loay hoay một hồi là bật lên chạy ngon lành, tốn 20k. opo28:

TGDD cũng thế, lần đầu tiên em lên windows 10 còn gà nên chưa biết flash về 8.1 nên đưa ra nhờ TGDD làm hộ nó nói cái này ko xuống 8.1 được nữa, bảo mình chịu khó dùng w10 opo28:

mình cũng ở Huế opo28:

su phây brồ 3. Có khi bác phát âm người nghe không hiểu ấy chứ!

Trích dẫn Gửi bởi General_[R]yu
    Nhà sản xuất cho cài như thế hay là phải qua 1 chương trình nào nữa vậy

Trích dẫn Gửi bởi umbalaxibua2811
    Đương nhiên là cài ko chính quy rồi. Nhưng Mac bây giờ chạy Core i nên việc cài HĐH dễ hơn trc nhiều
    cài chính quy luôn nhé bác, nguyên bộ bootcamp cài sẵn trong máy Mac, driver down từ server Apple. Apple có nguyên trang support vụ này

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234