Cộng đồng Windows & Windows Phone Việt Nam - Powered by vBulletin
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

Không biết Surface Pro 3 là gì ?

Chẳng là mình muốn mua một cái máy tính để làm việc, chơi bời. Và đích đến của mình là chiếc Surface Pro 3 viết tắt là SPr3 vừa lap vừa tablet.
    Mình đến một cửa hàng lớn chuyên phân phối điện thoại và thiết bị di động lớn của Việt Nam "mà mình xin dấu tên" để hỏi. Ban đầu mình hỏi Macbook air Core i5 Ram-4Gb-128SSD. Đến khi mình hỏi SPr3 cấu hình tương đương. Bạn bán Laptop ngạc nhiên hỏi là cái gì ? của hãng nào ? Mình đớ người 1 lúc nhưng vẫn trả lời là SPr3 của hãng Microsoft.
    Anh laptop kêu ngay anh bán hàng Lumia đại diện M$ hỏi, mình thấy thấp thoáng trong túi anh đại diện M$ là cái iP6 plus. Và anh ấy cũng hỏi là cái gì ? Của hãng nào ? Bổ ngữa tập 2.
    Anh bán Laptop nói "Em nên mua Macbook cho nó có thương hiệu và nó cũng cài Window đc". Bổ ngữa tập 3. Như vậy M$ là một hãng vô danh, ko tên tuổi.
    Nói đoạn anh quản lí ra và hỏi. Mình nói tên sản phẩm anh ý cũng nói ko biết, ngỡ như vừa nói hớ anh nói chắc bên anh ko có hàng đó. Bổ ngữa toàn tập.
    Có thể ko có đi, nhưng bán hàng thiết bị di động cũng phải trang bị những kiến thức tối thiểu đó chứ.
    Mình ở Huế nhé.

mấy thằng nhân viên không biết trao dồi kiến thức ấy mà ...

:rofl: bó tay toàn tập vs mấy cụ này :rofl: siêu phẩm như vậy mà ko biết thì em cũng chịu. Thôi bác chịu khó tìm cửa hàng khác đi bác, em thấy mấy cụ đó không đáng tin tưởng đâu

VN thì thế thôi :rofl:

Trích dẫn Gửi bởi Phúc Long
    :rofl: bó tay toàn tập vs mấy cụ này :rofl: siêu phẩm như vậy mà ko biết thì em cũng chịu. Thôi bác chịu khó tìm cửa hàng khác đi bác, em thấy mấy cụ đó không đáng tin tưởng đâu
    Khổ nổi hãng đó chuyên phân phối thiết bị di động ở Việt Nam mới hay chaz. Mấy con đt toàn dán tem hãng đó cả opo07:

Trích dẫn Gửi bởi umbalaxibua2811
    Khổ nổi hãng đó chuyên phân phối thiết bị di động ở Việt Nam mới hay chaz. Mấy con đt toàn dán tem hãng đó cả opo07:
    dự là FPT :rofl:

thớt nói vậy là em dự 99% là FPT :rofl: FPT mà ko biết SP3 thì đúng là mất mặt thật :rofl: nhưng mà vấn đề này cũng dẫn đến câu hỏi là tại sao người việt nam có nhu cầu nhiều như thế mà anh Mic lại không phân phối chính thức SP nhỉ :rofl:

cũng dễ hiểu thôi mà. vì dòng surface nó có phân phối rộng rãi đâu. việt nam mình đâu có bán. nhiều người thấy ảnh mà cũng ngớ người hỏi máy gì đây.

hãng nào vậy bác ? Lật ngửa bài luôn đi , để mốt rảnh em đi trải nghiệm opo28:

Xin thông báo với bác rang. Mình có ông anh làm ở TGDD, ông ấy kể, nhân viên bán hang chỉ biết đến Apple, Samsung , Lumia + vài cái cơ bản như cái nào cam Mpx lớn hơn, Ram lớn hơn. Chứ những thứ như CPU đời gì, Ram như tn, Cam dung công nghệ gì mà có ưu điểm chụp hơn thì nó chịu, éo biết gì đâu.
    Bảo là em mua con 12 củ, Nó bảo mua IPhone hay Samsung ngay, bảo dung cho sang chứ biết éo gì nhu cầu ra sao.
    Cả bọn nhân viên kĩ thuật nữa, ngu đừng hỏi, kiến thức nửa mùa chả biết cái éo gì.opo15:
    P/s: Ông anh em làm ở TGDD bảo thế, và ngay bản thân ông ấy cũng chả biết tý gì về công nghệ cả. opo28:

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối